RHUNAFLU

Hộp 10 vỉ 10 viên

Giảm đau, Hạ sốt, Kháng viêm

  • Hạ sốt, giảm đau
  • Ho không có đờm
  • Viêm mũi dị ứng: Hắt hơi, sổ mũi. Viêm kết mạc dị ứng

CÔNG THỨC:

          Paracetamol ............................................................... 500 mg

          Dextromethorphan hydrobromid ..............................15 mg

          Loratadin ................................................................... 5 mg

          Tá dược: Pregelatinized starch, natri starch glycolat,  cellulose vi tinh thể, bột talc, magnesi stearat, opadry xanh, PEG 6000 ......... vừa đủ .................... 1 viên nén dài bao phim

CHỈ ĐỊNH:

          Hạ sốt, giảm đau. Ho không có đờm. Viêm mũi dị ứng: Hắt hơi, sổ mũi. Viêm kết mạc dị ứng.

- Người lớn: Mỗi lần uống 1 - 2 viên, ngày 3 - 4 lần.

- Trẻ em trên 12 tuổi: Mỗi lần uống 1 viên, ngày 2 - 3 lần. 

CHỐNG CHỈ ĐỊNH:

-        Quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

-        Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.

-        Người bệnh đang điều trị các thuốc ức chế monoaminoxydase (MAO).

-        Trẻ em dưới 6 tuổi.

THẬN TRỌNG:

-        Thận trọng với bệnh nhân thiếu máu từ trước.

-        Suy giảm chức năng gan hoặc thận.

-        Uống nhiều rượu có thể tăng độc tính của paracetamol đối với gan.

-        Phụ nữ có thai và cho con bú.

-        Người bệnh bị ho có quá nhiều đờm, có nguy cơ hoặc đang bị suy giảm hô hấp, tiền sử hen.

-        Khi dùng loratadin có nguy cơ khô miệng, đặc biệt ở người cao tuổi và tăng nguy cơ sâu răng nên cần vệ sinh răng miệng khi dùng thuốc.

-        Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP)